กรุงเทพฯ ประเทศไทย 16 มิถุนายน พ.ศ. 2565- กรุงเทพฯ ยินดีต้อนรับ Jardin Du Boeuf ร้านสเต็กใหม่ล่าสุดที่มุ่งมั่นสู่ความยั่งยืน อาหารที่มาจากจริยธรรม และรสชาติ เชฟดอน สุจิธ เปรมาลาล เริ่มเปิดให้บริการเมื่อไม่นานมานี้ ร้านตั้งอยู่ที่โรงแรมซอมเมอร์เซ็ท พระราม 9 นำทีมพร้อมประสบการณ์การรับประทานอาหารที่หลากหลายภายใต้ธีม สเต็กแห่งอนาคต ผ่านวิสัยทัศน์และวัฒนธรรมการทานอาหารมุ่งเน้นที่ความยั่งยืน และความสัมพันธ์ที่แสดงถึงการเคารพซึ่งกันและกันระหว่างมนุษย์และต้นกำเนิดที่มาที่ไปของอาหารทุกคำ Jardin Du Boeuf นำเสนอความสดใหม่ บรรยากาศร้านที่ดูสบายตลอดทั้งวัน และเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม
เชฟดอน สุจิธ เปรมาลาล และทีมของ Jardin Du Boeuf ถือว่าได้แสดงความสามารถอย่างเต็มที่ด้วยความรู้ความเข้าใจในส่วนผสมที่ดีที่สุดอย่างลึกซึ้ง ไม่ว่าจะเป็นเนื้อวากิวที่เลี้ยงด้วยหญ้าเท่านั้น อาหารที่ตรงจากชาวประมง และไวน์ออร์แกนิคที่เลือกคัดมาอย่างดีเพื่อการผสมผสานของมื้ออาหารที่ลงตัว คัดสรรไวน์จากไร่องุ่นออร์แกนิคแบบไบโอไดนามิคปลอดสารเคมีจากทั่วโลกเพื่อให้เข้ากับเมนูอาหารอย่างดีที่สุด เมนูดาวเด่นที่นำเสนอได้แก่ เนื้อแบบจากวัวที่เลี้ยงด้วยหญ้าผ่านการบ่มแห้ง หรือ Dry Age เช่น สเต็กเนื้อวากิวเนื้อลายสวย และเนื้อสันติดมันหรือสตริปลอยน์ ซี่โครงแกะเสริฟ์กับซอสเครืองเทศโมรอคโก ต้นหอมย่างกับไขมันวัวที่จะทานเล่นหรือทานกับสเต็กก็เข้าคู่กันได้เป็นอย่างดี และอาหารอื่นๆอีกมากมายและที่ขาดไม่ได้ของหวานสำหรับปิดมื้อ อาหารส่วนใหญ่มาในรูปแบบการแชร์ทานร่วมกัน แต่ก็เหมาะกับการทานคนเดียวได้เช่นกัน เมนูต่างๆมีให้เลือกแบบสั่งตามเมนูที่เปิดให้บริการตั้งแต่เช้าจนถึงมื้อค่ำ รวมถึงเซทเมนูพิเศษที่จัดเป็นคอร์สอีกด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgMLZnBQsDeOyFbZDBwLzVYTjSPFw5RSCQJkXND62a4wCRVI7PWxPGJGuuHk7FGnv7YOqzfqqLixxioc5M7d40Wi6k7xj6btGriaNGUpqGzjlJpr_C5msBeqph4Y7iLaeRhQvHzdsODz7DmNP3P3-9a_qoT3ziuzLQZPnv9UbDkd2aHmqqdN9lwWO78/w640-h426/565970.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgYOqKgDtFmXAIgY9SxQfb8mxCpg5kOtJwjLje9wCqAfcYPgXcj22z6Vb6UlxWPYuLE1Gk3lXDUY6YhnFq-KJpAZXU_JRJyJoRZNnC8OEjBbSkelazREDzHSkfGfTMjHwm3HiTtLWHIGB_y0fGHaEYtY9VQ0kIvtIlQtrwNmjVWk-ChAF8n7gXlmkWV/w640-h426/565967.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEikPgss9AWhkIh_xVmcscVuSJZj2vnz8JIVq2FgIedeiytN9820IXVaA4zMiiF-gsh1v4wKn1q2muOqEulrDoFhZJN8ZfFWOtOF2xbiWT754WinwAKC-r6R3X16axB6DVSTqtncOEmF6-8-084R4H8HQLKDdjPH7SnGl3O0OfPFJp2lOFin1NAE4bOv/w640-h426/565968.jpg)
นำทีมโดยเชฟดอน สุจิธ เปรมาลาล ผู้กวาดรางวัลมามากมายพูดน้อยแต่อัดแน่นด้วยประสบการณ์และความเข้าใจวัตถุดิบ เป็นที่ยอมรับในด้านความเป็นผู้นำด้านการบ่มหมักเนื้อ กับสโลแกนสุดโปรดของเค้าคือ สเต็กที่สมบูรณ์แบบคือศาสตร์และศิลปะแห่งการทำอาหาร ผ่านสนามแห่งการปรุงอาหารมามากมายหลายสิบปี เดินทางข้ามน้ำจากประเทศศรีลังกาประเทศต้นทางของเชฟไปถึงเก็บเกี่ยวความรู้จากการทำงานที่ประเทศมัลดีฟ ก่อนจะย้ายมาที่ประเทศไทยที่เกาะภูเก็ตเมืองชายหาดที่สวยติดอันดับโลก ทำงานที่หนึ่งในร้านที่มีชื่อเสียงที่สุดในการบ่มเนื้ออย่างโรงแรมอนันตราลายัน และในที่สุดได้มาร่วมทีมรังสรรค์เมนูที่ Jardin Du Boeuf
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg4iW8gQ_LgVVuSs5QzfSNXf4kR9wEMzUkGyk9beO5KmYW-CPOTdUCCMa2a34fTOEd9jyFkXZ8a4Elg62O_3r5WV7v1ab9flRgizIyEYoTnwlda2Q6Y7vmS06fYWcdrlXETSmqvlJxs9p3RD60rZsmcQqzV2EfjupiZ0eemwC9RoHHEfIwKtYJsII8C/w640-h426/567670.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgmIumn-_fnvCLjM4Rm_6Hr1v1qe0gyCZSCJ4b0no5Q9V8uHCEH5Ok7oShFxT1F93OTPT0Ckl6HP_yQYBVXi_9JAWr_evE_rRTze03yRonGJJ17-RGjBDdywclEB9LJ-_41FbFZmkO6HJtKzrCGRuyPZAFp2MdDsrfigaiz7_Ug2coTNb2gBStKOJGo/w640-h426/567669.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjiwWBGYIhvRGJO90mP0Fp_Hg9gcyJcV8LJT1IFsXfjUwqi477A8XjFWA96HA9ZFgpAGu23ITU0QtkfZq1xTD-GHq1zRUHbkUC2g-fg2E6Ax9v9-pvx02mKFQLtnPdzBB4B-yZ19Q0mDwaGd9XPZgWK2ME2UpnisRxphXnEmoo-mk8k2uXCOsj-DPRU/w640-h480/567672.jpg)
Jardin Du Boeuf ร้านแรกและแห่งเดียวในประเทศไทยที่เปิดครัวให้นักชิมได้ลองใช้เทคนิคของตัวเองมาปรุงสเต็ก เพื่อให้ได้รสและสัมผัสที่ลูกค้าชอบจริงๆ โดยเตาทำสเต็กนี้สามารถเลือกได้ว่า จะใช้ถ่าน หรือ ไม้โกงกางจากป่าชายเลน ในการย่างเนื้อเพื่อรสชาติที่ดีที่สุดในทุกๆจาน DK Wow Ventures ภายใต้การบริหารของเชฟดีปังเกอร์ คอสลา มีความมุ่งมั่นอย่างมากที่จะเปลี่ยนแปลงวิถีการทานอาหาร กับ ผู้คนในกรุงเทพให้ไปในทางที่ดีขึ้น มีความได้ใกล้ชิดกับธรรมชาติ และ สร้างจริยธรรมที่ดีต่อผู้ผลิตอาหารและวัตถุดิบที่แท้จริง ดีปังเกอร์ คอสลา จาก DK Wow Ventures กรรมการผู้จัดการ กล่าวว่า การเลือกซื้อสิ่งที่ดีสุดและให้สิ่งนั้นเผยและเปร่งประกายแสงในตัวออกมาเป็นมนต์ตราหนึ่งที่ DK Wow Ventures เชื่อมั่นมาเสมอ ไม่ว่าการใช้เนื้อวัวจากธรรมชาติไปจนถึงอาหารทะเลแบบยั่งยืน ผลิตผลจากฟาร์มขนาดเล็กไปจนถึงผู้ผลิตชีส ที่ใส่ใจต่อการเป็นอยู่ของผู้คน ชุมชนและสิ่งแวดล้อม ตลอดระยะเวลา 7 ปี ที่ผ่านมานั้น เราได้ใช้เวลาพูดคุย ทำความรู้จักกับเกษตรกร เจ้าของฟาร์ม ชาวประมง และผู้ผลิตที่มีหลักการความคิดที่คล้ายกันกับเรา จนพัฒนามาเป็นคู่ค้าคนสำคัญ ซึ่งเป็นหนึ่งในหัวใจหลักของร้าน และเป็นผู้ร่วมสร้างร้านสเต็กแห่งอนาคตแห่งนี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj3d5EIIhlfv1KPxjSitKU9bjrapKMGsVZZ-qCjuWHykAJ4V3jdsSl_2kE4DDzv84_hChWCjB4QdmkQBDaTexg1QLwHf0kWRCj74TnmCu6jVUCslaIqzHu1pBlIu3gBAtQk0gJaK9iIAxdUkD-afYNrXje1Ko08mvvnweupVhc38f1hRI5mxG6fC6uw/w640-h426/567674.jpg)
ร้านอาหารในเครือของเราทั้งในประเทศไทย เริ่มจากการสร้างรากฐาน รวมไปถึงภาพลักษณ์คู่กันไปกับการรักษาความสมบูรณ์แบบของอาหารและเครื่องดื่ม รวมถึงดีไซน์ของร้านที่สวยงาม ทันสมัย ตามคอนเซปต์ของแบรนด์ต่างๆ และการสร้างแนวทางปฏิบัติและวัฒนธรรมองค์กรต่อพนักงานของเราทุกคน เปิดโอกาสให้ทุกคนได้แสดงความสามารถและเป็นตัวเองมากที่สุด เพื่อให้เกิดการบริการลูกค้าอย่างดีจากใจ โดยผลลัพธ์ที่ได้คือ ความสุขและสบายใจจากแขกทุกท่านในการมาใช้บริการที่ร้านอาหารของเรา
เราใส่ใจในรายละเอียดทุกขั้นตอนอย่างสม่ำเสมอ ไม่ว่าคุณจะมาเพื่อใช้เวลากับเครื่องดื่มสักแก้ว หรือ เบอร์เกอร์สักชิ้น หรือ มื้อพิเศษเพื่อฉลองเรื่องราวๆดี เราหวังว่า Jardin Du Boeuf จะได้เป็นส่วนหนึ่งของวันนั้นๆของคุณ และกลายเป็นร้านโปรดของลูกค้าหลากหลายรูปแบบ”
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น